ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
โรงเรียนบ้านซับดินดำ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
2 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางวัชรากร เคยบรรจง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
3 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายสันติ คงศิลป์ |
โรงเรียนอนุบาลวิหารแดง สพป.สระบุรี เขต 2 |
4 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นายเกียรติศักดิ์ ศรีคำบล |
โรงเรียนวัดห้วยคงคาวราวาส สพป.สระบุรี เขต 2 |
5 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางลัดดา พะชำนิ |
โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 |
6 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางเปรมกมล สังขมาน |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
7 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางสาวมะลิวัลย์ แจ่มใส |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
8 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวสุวิภา วงษ์แสง |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
9 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางอนุชา ภักผสม |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
10 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นายจุมพฏ แก้วศรี |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
11 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวสุทธิดา ศรีนวลจันทร์ |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
12 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางลัดดาวัลย์ มูลผล |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
13 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวกนกวรรณ หุ่นวัน |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
14 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางภัสสร์ศศิร์ เจริญผล |
โรงเรียนวัดท่าสีโพธิ์เหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
15 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางสาวคณิตฐา ไก่แก้ว |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
16 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวขวัญเรือน ศรีสวัสดิ์ |
โรงเรียนวัดนาบุญ สพป.สระบุรี เขต 2 |
17 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางนุศรา โมราบุตร |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
18 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาววรวีร์ สัทธรรม |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
19 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางพิมล แสวงศิริผล |
โรงเรียนบ้านหินซ้อน สพป.สระบุรี เขต 2 |
20 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวรมินตรา โมกขศักดิ์ |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
21 |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
22 |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนชุมชนวัดบำรุงธรรม |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
23 |
ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายสมเกียรติ ชิดไธสง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
24 |
ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางธัญพร สมบูรณ์ศักดิ์ศรี |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
25 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวสุพรรณี อภัยพิมพ์ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
26 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
ว่าที่พันตรีวชิรโรจน์ โคตะคาม |
โรงเรียนบ้านโป่งเก้ง สพป.สระบุรี เขต 2 |
27 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางกรองทิพย์ ทวีสุข |
โรงเรียนบ้านบางกง สพป.สระบุรี เขต 2 |
28 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายปฏิวัติ จันทร์ทิพย์ |
โรงเรียนชุมชนวัดคลองไทร(ฉัตรราษฎร์บำรุง) สพป.สระบุรี เขต 2 |
29 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางราหุล รัตนวงศ์แข |
โรงเรียนวัดท่ามะปราง สพป.สระบุรี เขต 2 |
30 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวสิรภัค ต้นแก้ว |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
31 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวชนาภา ทำเสร็จ |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
32 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสุทธิญา พลนาคู |
โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 |
33 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางบังอร ด่านกระโทก |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
34 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวศศิฉาย จำปาทอง |
โรงเรียนบ้านเขาไม้เกวียน สพป.สระบุรี เขต 2 |
35 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวศรีสุดา พรหมภักดี |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
36 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางดวงพร กชทองรัศมี |
โรงเรียนชุมชนวัดไทยงาม สพป.สระบุรี เขต 2 |
37 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวจุฑามาศ มาดี |
โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 |
38 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวกนิษฐา จันทะบูรณ์ |
โรงเรียนวัดพระพุทธบาทน้อยมิตรภาพที่ 69 สพป.สระบุรี เขต 2 |
39 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางนภเกตน์ เชียงทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
40 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวปรารถนา ภูช่องหิน |
โรงเรียนบ้านช่อง สพป.สระบุรี เขต 2 |
41 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายกฤษฎิ์ไกรวิชญ์ จันทรัตน์ |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
42 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางนภัสสร คันธชุมภู |
โรงเรียนบ้านเขาไม้เกวียน สพป.สระบุรี เขต 2 |
43 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายศุภกร แสนสุข |
โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป.สระบุรี เขต 2 |
44 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวนุชศิรา ชาวเหนือ |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
45 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางทิพวรรณ สู้แค่ชีพ |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
46 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
ว่าที่ร้อยตรีธนวัน คำมูลพงษ์ |
โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป.สระบุรี เขต 2 |
47 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสุภาพร คำพุ่ม |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
48 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางพรปวีณ์ เพชรแทน |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
49 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวนิตยา ศรีสรรค์จร |
โรงเรียนวัดพระพุทธบาทน้อยมิตรภาพที่ 69 สพป.สระบุรี เขต 2 |
50 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางเพ็ญศรี ทองนพเก้า |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
51 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นายนรินทร์ น่าบัณฑิต |
โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป.สระบุรี เขต 2 |
52 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางเพ็ญศิริ เริงสูงเนิน |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
53 |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
54 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางจิรัฐยา โพธิ์เงิน |
โรงเรียนชุมชนวัดไทยงาม สพป.สระบุรี เขต 2 |
55 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวจิรัชยา คำหารพล |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
56 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวหยาดนภา สลาม |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
57 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวศิริพร ท้าวน้อย |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
58 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวปาริฉัตร์ ปั้นอยู่ |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
59 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายปิติตรี ตายงค์ |
โรงเรียนบ้านเขานมนาง สพป.สระบุรี เขต 2 |
60 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางวิรัลพัชร์ แป้นเชื้อ |
โรงเรียนอนุบาลทับกวาง สพป.สระบุรี เขต 2 |
61 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวนุชนาถ ผาน้อย |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
62 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายภิญโญ บัวภา |
โรงเรียนวัดโคกกรุง สพป.สระบุรี เขต 2 |
63 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวณัชชาพรรณ คำลือ |
โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
64 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวเรวดี รัตนวิจิตร |
โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
65 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวเนติกาญจน์ ปักษาศร |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
66 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวรินดา พงค์นะภา |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
67 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวพลอยปภัส จิรกุลเรืองนนท์ |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
68 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางเรณุกา ผูกจันอัด |
โรงเรียนวัดห้วยคงคาวราวาส สพป.สระบุรี เขต 2 |
69 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวพลอยไพลิน ไชยรักษ์ |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
70 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางมณีรัตน์ เกษมดาย |
โรงเรียนวัดถ้ำเต่า สพป.สระบุรี เขต 2 |
71 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวมนัสสิยา แจ้งใจบุญ |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
72 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวสุภิวัลย์ เสถียรสิริวิวัฒน์ |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
73 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายธนวิชญ์ จิตรเที่ยง |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
74 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางชัญญา เศวตศักดิ์ |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
75 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวนาตยา อ่อนทรวง |
โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
76 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวณัฐธิดา ภูมลา |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
77 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายกฤษฏิ์ภวิศร์ หงษ์ร่อน |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
78 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษา พลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
สิบเอกพงษ์พิทักษ์ ปัตตา |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
79 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายณัฐดนัย ไทยถาวร |
โรงเรียนวัดเขาลาดวนาราม สพป.สระบุรี เขต 2 |
80 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นายสุชาติ ประจิต |
โรงเรียนวัดชำผักแพว สพป.สระบุรี เขต 2 |
81 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวกัญญารัตน์ ดีดา |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
82 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวนภาพร จารึกกลาง |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
83 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวรัตน์ปราณี ชุมแสง |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
84 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางปิลันธสุทธิ์ ภู่ระย้า |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
85 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางรัตติกาล ตรีปัญญา |
โรงเรียนบ้านซับพริก สพป.สระบุรี เขต 2 |
86 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางกชกร รุ่งหัวไผ่ |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
87 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวรัตนา โพธิ์หนองโคก |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
88 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLCด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสมดวง อวยไชย |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
89 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางกชกร รุ่งหัวไผ่ |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
90 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายวิชัย พรหมบุตร |
โรงเรียนวัดบ้านลาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
91 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นางวิไลลักษณ์ ขันกสิกรรม |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
92 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายณกรณ์ โกทัน |
โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 |
93 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนบ้านซับพริก |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
94 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนวัดป่าไผ่ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
95 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายอุทัย สังข์วงษ์ |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
96 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางวาสนา สุขธนู |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
97 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวพรรณธร ตู้วงษา |
โรงเรียนวัดขอนชะโงก(เขียววิมลราษฎร์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
98 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวประภัสสร ทนงเดชถาวร |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
99 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางนิติยา ปั้นย้อย |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
100 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสายวินิตย์ ไทยถาวร |
โรงเรียนวัดราษฎร์บำรุง สพป.สระบุรี เขต 2 |
101 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนวัดท่าสีโพธิ์เหนือ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
102 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๖๘(วัดเหวลาด) |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
103 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาววันวิสา สิงห์ประเสริฐ |
โรงเรียนบ้านหนองโป่ง สพป.สระบุรี เขต 2 |
104 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางดาราพร เพ็งกลั่น |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
105 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวปิยธิดา ปิยะกัลปกรณ์ |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
106 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวปริมวดี เปล่งปลื้ม |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
107 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวนัทธมน แพงท้าว |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
108 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาขยายโอกาสทางการศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวนภัสนันท์ เรืองสุคนธ์ |
โรงเรียนบ้านราษฎร์เจริญ สพป.สระบุรี เขต 2 |