สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ ครั้งที่ 9 ปีการศึกษา 2562

วันที่ 16-17 มีนาคม พ.ศ. 2563 ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 23 จังหวัดพิษณุโลก

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
2 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแพร่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
3 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
4 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
5 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางพัทธยา ชนะพันธ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
6 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายนัษฐภัทร์ ไกรงาม โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงดาว การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
7 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวตะวันฉาย วงษ์ดวง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
8 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวพิชญนันท์ กุลนุชิต โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
9 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายนภสินธุ์ ดวงประภา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดลำปาง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
10 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวปฏิญญา อิ่มเทศ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดตาก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
11 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ว่าที่ร้อยตรีหญิงทัศวรรณ จันทร์ลบ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
12 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวศุภาวรรณ แก้วทิพย์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวจันทร์จิรา เลิศแตง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวสุวรรณา แก้วหานาม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
15 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางกรองแก้ว ขุมเพ็ชร์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
16 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสุชาดา ปาดอน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวสุพิชญา กรีอักษร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
18 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นายอานนท์ สีดาพรม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกำแพงเพชร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นายพัลลพ การินทร์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวศิลาพันธุ์ คันธานุรักษ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
21 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวชมพู ภูสีนวน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพิตร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นายอรรถพล ทะนันไชย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
23 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางทวีพร ช่วยเพล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายปริวัตร ส่างหญ้านาง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
25 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายอนุรักษ์ สิงห์กลิ่น ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
26 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวเพ็ญนภา รักษาพล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเชียงราย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
27 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวอนุสรา เมืองชื่น ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
28 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางปวีณา เล็กพันธ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๗ จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
29 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายปัญจพัฒน์ พรวชิรวิทย์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๐ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
30 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสุภัสสร ศรีสวัวดิ์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๐ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
31 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวณัชยา รุจิรพงษ์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๐ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
32 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดลำปาง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
33 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
34 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๗ จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
35 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๐ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
36 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๑ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
37 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางบุณยรักษ์ ภู่พัฒน์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแพร่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
38 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางกาญจนา ฮวดศรี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
39 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสุวิชญา ชินธนาชูกิจ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๐ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
40 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางวิลาวัลย์ ปาลี โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๑ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
41 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง จ.ส.อ.เสวก ฉุนหอม โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๕๖ จังหวัดน่าน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
42 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุพรรณี เทพอินทร์ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
43 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาววราภรณ์ เรืองน้อย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุทัยธานี การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
44 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายวรเวช จันทรรัตน์ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
45 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสุพัตรา จันทร์น้อย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
46 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางมธุฤดี ชัยชนะ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
47 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุพัตรา นามวงศ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดลำปาง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
48 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางจันทรสุรีย์ สุคันโธ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
49 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาววิลดา หอมจันทร์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกำแพงเพชร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
50 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง ว่าที่ร้อยตรีหญิงสาวิตรี ท่าดี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
51 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวชื่นนภา ขันธพันธ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
52 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางพนิดา อุทธา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
53 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางจุฑารัตน์ เรืองเดช ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
54 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายอานนท์ เขียวแก้ว ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
55 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายวิทวัส หาหอม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
56 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายวชิรวิทย์ ธิปะตะ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
57 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางธัญญารัตน์ ใหม่ทรายเปียง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์จิตต์อารีฯ จังหวัดลำปาง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
58 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางพรฤทัย มณีวรรณ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
59 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางนิศารัตน์ เหลาพนัสสัก โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๐ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
60 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
61 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกำแพงเพชร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
62 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๑ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
63 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
64 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสมจิตร ประดิษฐ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกำแพงเพชร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
65 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายสุวิทย์ สุทาลา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
66 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวน้ำเพชร คงเพชรศักดิ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
67 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวนันธิกานต์ ไชยซาววงค์ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
68 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาววิชิตา เกศะรักษ์ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
69 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวอัจฉราภรณ์ เศษวิ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
70 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายอมร เกตุแก้ว ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๗ จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
71 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายจินตวัฒน์ จันทร์น้อย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
72 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวนรีรัตน์ บางเฟื่อง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
73 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวกัลยา เรือนรักเรา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
74 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวชลธิชา เปรมปรี ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๗ จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
75 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางวงเดือน พรมวิชัย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
76 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายวัชรพงศ์ ปรากฎ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
77 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวจริยพร แตงขุด ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
78 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวสุพิชญา การีสรรพ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกำแพงเพชร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
79 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวรัตนา สุริยะมณี โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงดาว การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
80 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายเอกราช ตามี่ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
81 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๒๓ จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
82 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายวิษณุ โพธิ์ใจ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๒๓ จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
83 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายไทรโยค ดาด้วง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๒๓ จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
84 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
85 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวรัตนาภรณ์ จันทร์ปิง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
86 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายชวลิต กันธิยะ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
87 ลูกจ้างยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวกนกณาภา วรจักรโยธิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกำแพงเพชร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ