สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ครั้งที่ 9 ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรปราการ เขต 2
14 - 15  มีนาคม พ.ศ. 2563

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย นครปฐม (พระตำหนักสวนกุหลาบมัธยม) สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
2 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย นครปฐม (พระตำหนักสวนกุหลาบมัธยม) สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
3 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุญาดา เฮงชัยโย โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย นครปฐม (พระตำหนักสวนกุหลาบมัธยม) สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
4 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวขนิษฐา ปานชา โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
5 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายอรรฐพนธ์ ศรีโพธิ์ โรงเรียนกำแพงแสนวิทยา สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
6 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายผจญ รุ่งอรุณเลิศ โรงเรียนคงทองวิทยา สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
7 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายไพฑูรย์ วิเวก โรงเรียนคงทองวิทยา สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
8 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นายเอกนรินทร์ อิ่มรส โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 3 สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
9 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายธีระ อินทร์สว่าง โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 6 สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
10 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวบุณยนุช อินทร์สวาท โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 7 สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
11 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางวรรณี ภิรมย์คำ โรงเรียนบางเลนวิทยา สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
12 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบางเลนวิทยา สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวทัศนีย์ วิวัฒน์ชานนท์ โรงเรียนภัทรญาณวิทยา สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวอัมพร ชุนถนอม โรงเรียนภัทรญาณวิทยา สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
15 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนภัทรญาณวิทยา สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
16 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางนันทวรรณ์ สมทรงแป้น โรงเรียนภัทรญาณวิทยา สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
17 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางธารกมล สิทธิบุ่น โรงเรียนมัธยมฐานบินกำแพงแสน สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
18 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นายณัฐวิญญ์ สิรเดชธราทิพย์ โรงเรียนมัธยมฐานบินกำแพงแสน สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
19 ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางศิริลักษณ์ ชินช่งจู โรงเรียนราชินีบูรณะ สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายภัทรพล วรรณารุณ โรงเรียนราชินีบูรณะ สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
21 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาววันดี พุทธคุณรักษา โรงเรียนราชินีบูรณะ สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวบุญสม ศรีศักดา โรงเรียนสงวนหญิง สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
23 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นายภัสร์จิรกิตติ์ ดวงจันทร์ โรงเรียนสถาพรวิทยา สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายกวี โพธิสุธา โรงเรียนสามชุกรัตนโภคาราม สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)
25 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายตรัยพงษ์ เข็มเพ็ชร โรงเรียนสามชุกรัตนโภคาราม สพม.เขต 9 (สุพรรณบุรี นครปฐม)