ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
รางวัล |
สำนักงาน / โรงเรียน |
ผู้เข้าประกวด |
1 |
ด้านวิชาการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
โรงเรียนบ้านซับดินดำ |
2 |
ด้านวิชาการ |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางวัชรากร เคยบรรจง |
3 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวิหารแดง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายสันติ คงศิลป์ |
4 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางลัดดา พะชำนิ |
5 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางเปรมกมล สังขมาน |
6 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวสุวิภา วงษ์แสง |
7 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางอนุชา ภักผสม |
8 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายจุมพฏ แก้วศรี |
9 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวสุทธิดา ศรีนวลจันทร์ |
10 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางลัดดาวัลย์ มูลผล |
11 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวกนกวรรณ หุ่นวัน |
12 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนวัดท่าสีโพธิ์เหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางภัสสร์ศศิร์ เจริญผล |
13 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนวัดนาบุญ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวขวัญเรือน ศรีสวัสดิ์ |
14 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาววรวีร์ สัทธรรม |
15 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านหินซ้อน สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางพิมล แสวงศิริผล |
16 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวรมินตรา โมกขศักดิ์ |
17 |
ด้านบริหารจัดการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง |
18 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายสมเกียรติ ชิดไธสง |
19 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางธัญพร สมบูรณ์ศักดิ์ศรี |
20 |
ด้านบริหารจัดการ |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวสุพรรณี อภัยพิมพ์ |
21 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านบางกง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางกรองทิพย์ ทวีสุข |
22 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดท่ามะปราง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางราหุล รัตนวงศ์แข |
23 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวสิรภัค ต้นแก้ว |
24 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสุทธิญา พลนาคู |
25 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านเขาไม้เกวียน สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวศศิฉาย จำปาทอง |
26 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวศรีสุดา พรหมภักดี |
27 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนชุมชนวัดไทยงาม สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางดวงพร กชทองรัศมี |
28 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวจุฑามาศ มาดี |
29 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดพระพุทธบาทน้อยมิตรภาพที่ 69 สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวกนิษฐา จันทะบูรณ์ |
30 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางนภเกตน์ เชียงทอง |
31 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านช่อง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวปรารถนา ภูช่องหิน |
32 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายกฤษฎิ์ไกรวิชญ์ จันทรัตน์ |
33 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านเขาไม้เกวียน สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางนภัสสร คันธชุมภู |
34 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายศุภกร แสนสุข |
35 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวนุชศิรา ชาวเหนือ |
36 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางทิพวรรณ สู้แค่ชีพ |
37 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสุภาพร คำพุ่ม |
38 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางพรปวีณ์ เพชรแทน |
39 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดพระพุทธบาทน้อยมิตรภาพที่ 69 สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวนิตยา ศรีสรรค์จร |
40 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางเพ็ญศรี ทองนพเก้า |
41 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายนรินทร์ น่าบัณฑิต |
42 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางเพ็ญศิริ เริงสูงเนิน |
43 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวจิรัชยา คำหารพล |
44 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวหยาดนภา สลาม |
45 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวศิริพร ท้าวน้อย |
46 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวปาริฉัตร์ ปั้นอยู่ |
47 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนบ้านเขานมนาง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายปิติตรี ตายงค์ |
48 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลทับกวาง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางวิรัลพัชร์ แป้นเชื้อ |
49 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวนุชนาถ ผาน้อย |
50 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนวัดโคกกรุง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายภิญโญ บัวภา |
51 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวณัชชาพรรณ คำลือ |
52 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวเรวดี รัตนวิจิตร |
53 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวเนติกาญจน์ ปักษาศร |
54 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวรินดา พงค์นะภา |
55 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวพลอยปภัส จิรกุลเรืองนนท์ |
56 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนวัดห้วยคงคาวราวาส สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางเรณุกา ผูกจันอัด |
57 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวพลอยไพลิน ไชยรักษ์ |
58 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวมนัสสิยา แจ้งใจบุญ |
59 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวสุภิวัลย์ เสถียรสิริวิวัฒน์ |
60 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายธนวิชญ์ จิตรเที่ยง |
61 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางชัญญา เศวตศักดิ์ |
62 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวนาตยา อ่อนทรวง |
63 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวณัฐธิดา ภูมลา |
64 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายกฤษฏิ์ภวิศร์ หงษ์ร่อน |
65 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษา พลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
สิบเอกพงษ์พิทักษ์ ปัตตา |
66 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดเขาลาดวนาราม สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายณัฐดนัย ไทยถาวร |
67 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวนภาพร จารึกกลาง |
68 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวรัตน์ปราณี ชุมแสง |
69 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางปิลันธสุทธิ์ ภู่ระย้า |
70 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านซับพริก สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางรัตติกาล ตรีปัญญา |
71 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางกชกร รุ่งหัวไผ่ |
72 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวรัตนา โพธิ์หนองโคก |
73 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLCด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสมดวง อวยไชย |
74 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางกชกร รุ่งหัวไผ่ |
75 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดบ้านลาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายวิชัย พรหมบุตร |
76 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายณกรณ์ โกทัน |
77 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
โรงเรียนบ้านซับพริก |
78 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ |
79 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นายอุทัย สังข์วงษ์ |
80 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางวาสนา สุขธนู |
81 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนวัดขอนชะโงก(เขียววิมลราษฎร์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวพรรณธร ตู้วงษา |
82 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวประภัสสร ทนงเดชถาวร |
83 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางนิติยา ปั้นย้อย |
84 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนวัดราษฎร์บำรุง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสายวินิตย์ ไทยถาวร |
85 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
โรงเรียนวัดท่าสีโพธิ์เหนือ |
86 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๖๘(วัดเหวลาด) |
87 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนบ้านหนองโป่ง สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาววันวิสา สิงห์ประเสริฐ |
88 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางดาราพร เพ็งกลั่น |
89 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวปิยธิดา ปิยะกัลปกรณ์ |
90 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวปริมวดี เปล่งปลื้ม |
91 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวนัทธมน แพงท้าว |
92 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาขยายโอกาสทางการศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านราษฎร์เจริญ สพป.สระบุรี เขต 2 |
นางสาวนภัสนันท์ เรืองสุคนธ์ |