ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางชัญญา เศวตศักดิ์ |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
2 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางลัดดา พะชำนิ |
โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 |
3 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนวัดท่าสีโพธิ์เหนือ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
4 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวณัชชาพรรณ คำลือ |
โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
5 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางพรปวีณ์ เพชรแทน |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
6 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางรัตติกาล ตรีปัญญา |
โรงเรียนบ้านซับพริก สพป.สระบุรี เขต 2 |
7 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนบ้านซับพริก |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
8 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวศศิฉาย จำปาทอง |
โรงเรียนบ้านเขาไม้เกวียน สพป.สระบุรี เขต 2 |
9 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวนาตยา อ่อนทรวง |
โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
10 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางอนุชา ภักผสม |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
11 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๖๘(วัดเหวลาด) |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
12 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวเรวดี รัตนวิจิตร |
โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 |
13 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวนิตยา ศรีสรรค์จร |
โรงเรียนวัดพระพุทธบาทน้อยมิตรภาพที่ 69 สพป.สระบุรี เขต 2 |
14 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนวัดป่าไผ่ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
15 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางนภเกตน์ เชียงทอง |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
16 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางกชกร รุ่งหัวไผ่ |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
17 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวณัฐธิดา ภูมลา |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
18 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางลัดดาวัลย์ มูลผล |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
19 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวปริมวดี เปล่งปลื้ม |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
20 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวเนติกาญจน์ ปักษาศร |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
21 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายอุทัย สังข์วงษ์ |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
22 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางเพ็ญศรี ทองนพเก้า |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
23 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวปรารถนา ภูช่องหิน |
โรงเรียนบ้านช่อง สพป.สระบุรี เขต 2 |
24 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวรัตนา โพธิ์หนองโคก |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
25 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายกฤษฏิ์ภวิศร์ หงษ์ร่อน |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
26 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวสุทธิดา ศรีนวลจันทร์ |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
27 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาขยายโอกาสทางการศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวนภัสนันท์ เรืองสุคนธ์ |
โรงเรียนบ้านราษฎร์เจริญ สพป.สระบุรี เขต 2 |
28 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวมนัสสิยา แจ้งใจบุญ |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
29 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางวาสนา สุขธนู |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
30 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางเพ็ญศิริ เริงสูงเนิน |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
31 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายกฤษฎิ์ไกรวิชญ์ จันทรัตน์ |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
32 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLCด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสมดวง อวยไชย |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
33 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษา พลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
สิบเอกพงษ์พิทักษ์ ปัตตา |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
34 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวนัทธมน แพงท้าว |
โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
35 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวสุพรรณี อภัยพิมพ์ |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
36 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวสุภิวัลย์ เสถียรสิริวิวัฒน์ |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
37 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวประภัสสร ทนงเดชถาวร |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
38 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวหยาดนภา สลาม |
โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 |
39 |
ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางธัญพร สมบูรณ์ศักดิ์ศรี |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
40 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางนภัสสร คันธชุมภู |
โรงเรียนบ้านเขาไม้เกวียน สพป.สระบุรี เขต 2 |
41 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางกชกร รุ่งหัวไผ่ |
โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 |
42 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายณัฐดนัย ไทยถาวร |
โรงเรียนวัดเขาลาดวนาราม สพป.สระบุรี เขต 2 |
43 |
ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายสมเกียรติ ชิดไธสง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
44 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายธนวิชญ์ จิตรเที่ยง |
โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 |
45 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางวัชรากร เคยบรรจง |
สพป.สระบุรี เขต 2 |
46 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางนิติยา ปั้นย้อย |
โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 |
47 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางวิรัลพัชร์ แป้นเชื้อ |
โรงเรียนอนุบาลทับกวาง สพป.สระบุรี เขต 2 |
48 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสุภาพร คำพุ่ม |
โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 |
49 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายณกรณ์ โกทัน |
โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 |
50 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางปิลันธสุทธิ์ ภู่ระย้า |
โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 |
51 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสุทธิญา พลนาคู |
โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 |