รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าประกวดระดับชาติ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
วันที่ 14-15 มีนาคม 2563 ณ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดศรีสะเกษ
 

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ รางวัล สังกัด ผู้เข้าประกวด
1 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางเกตอรอินท์ พิทักษ์โคชญากุล
2 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวสุทธิดา ชัยชาญ
3 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวนภาพร กระมล
4 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสายชล ผาดวงดี
5 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวกนกวรรณ ศรีเลิศ
6 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา11 จังหวัดนครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายวรพล ธุลีจันทร์
7 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวธีราภรณ์ ศรีอนันต์
8 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวน้ำฝน โงชาฤทธิ์
9 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวอารีย์ หงษ์คำ
10 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวภรณ์ทิพย์ ชอบเสียง
11 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดศรีสะเกษ
12 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสมพร ผัดแก้ว
13 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายศุภฤกษ์ ดีมาก
14 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวอารีย์ หงษ์คำ
15 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดสุรินทร์
16 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดสุรินทร์
17 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวพอหทัย ปทุมวิง
18 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายเมธัส มั่งคั่ง
19 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนนครราชสีมาปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวจุฑามาศ ลีลาวัฒนพาณิชย์
20 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายอัครินทร์ จิระเศรษฐสิริ
21 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนนครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา
22 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 จังหวัดหนองคาย
23 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายธีรพันธ์ กันยะลา
24 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายกันตพล คำลือ
25 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ว่าที่ร้อยตรีณรงค์รัชช์ โชคธนาประสิทธิ์
26 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น
27 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายพิรุณ จ่ากอ
28 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์
29 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๕๐ จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายจิณณะ นานนท์
30 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๕๑ จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวสุพรรษา มังคลาด
31 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๕๓ จังหวัดสกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวทัศนีย์ สิงหวงค์
32 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศรีสังวาลขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสันติ ฤาไชย
33 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนศรีสังวาลย์ขอนแก่น
34 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางนิภาพร ศักดิ์แสน
35 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายคมกริช บุตรอุดม
36 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายบุดดี สุริโย
37 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวอณัญญา เผื่อนผึ้ง
38 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายมีเกียรติ นาสมตรึก
39 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวสิริกร สิงขรอาจ
40 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายมีเกียรติ นาสมตรึก
41 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายมานิตย์ ทองดี
42 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายปิยะทัศน์ เทพารัตน์
43 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายมีเกียรติ นาสมตรึก
44 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวกชพร พุทธจักร
45 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางอาภรณ์ มุ่งสุข
46 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์
47 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายศุภชาติ คำวัฒน์