สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคเหนือ
จังหวัดสุโขทัย
วันที่ 16-17 มีนาคม พ.ศ. 2563

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางอุไร จันทร์ซางเพ็ญ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
2 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
3 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางตรีนุช สมแก้ว โรงเรียนขุนตาลวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
4 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสงกรานต์ บุญมี โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
5 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางกานต์ธีรา วาเพ็ชร โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
6 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวพัชรา จันทร์ทิพย์ โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
7 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายณรงค์กรณ์ ธนานุรักษ์กุล โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
8 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสุพัตรา นาแพร่ โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
9 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวทิวาภรณ์ สมศรี โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
10 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางพิมพา สารเร็ว โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
11 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางจินดา เชื้อเมืองพาน โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
12 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายพิพิธพัฒน์ ณ น่าน โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายกิตติพงษ์ เฉพาะตน โรงเรียนดอนศิลาผางามวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสุทน น้อยพุฒ โรงเรียนดอนศิลาผางามวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
15 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายจักรกฤช สิทธิโสติ โรงเรียนดอนศิลาผางามวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
16 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางศิวากรณ์ เพชรรัตน์สิริกุล โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางเครือวรรณ์ ตุ้ยต๋า โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
18 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน ว่าที่ร้อยตรีญาณบดินทร์ อินเตชะ โรงเรียนถ้ำปินวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางนพรัตน์ ปราศรัย โรงเรียนถ้ำปินวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางพิมพ์ลักษณ์ อินต๊ะวิชา โรงเรียนถ้ำปินวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
21 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนถ้ำปินวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
22 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายกุศล มีปัญญา โรงเรียนบ้านแซววิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
23 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวกฤษดาพร การหมั่น โรงเรียนปงรัชดาภิเษก สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
24 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพญาเม็งราย สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
25 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวอรุณรุ่ง สุขสำราญ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
26 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวโสภา สุกำปัง โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
27 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางพัชรี สารงาม โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
28 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวเกศิรินทร์ รัตนรักษ์มงคล โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
29 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางวันวิสาข์ พรรณกุล โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
30 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายมงคล ครุฑนาค โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
31 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายมงคล ครุฑนาค โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
32 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางบุษบา อริยคำ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
33 สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
34 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายมานัส พรมรินทร์ โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
35 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายมานัส พรมรินทร์ โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
36 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
37 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนฟากกว๊านวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
38 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางมนัสชนก ตามวงค์ โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
39 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางกนกพร วงศ์ชาลีกุล โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
40 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายนวมินทร์ วงศ์ไชย โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
41 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายสุรินทร์ คันธวังอินทร์ โรงเรียนสันติคีรีวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
42 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายวศิน มังคลาด โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
43 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวราตรีรัตน์ ใจวงศ์ โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
44 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายชนกันต์ กิจรักษ์ โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
45 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางจงรักษ์ ชัยบาล โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
46 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุจินต์ ตาละกาญจนวัฒน์ โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
47 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
48 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวปุณยนุช ก๊กศรี โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
49 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายธีรชาติ พงศ์นฤมิตร โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
50 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายศาสตรา วงศ์จุมปู โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
51 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายกฤศ วงค์เรือง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
52 รองผู้อำนวยการสถานศึกษา ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสุดา นันไชยวงค์ โรงเรียนเทิงวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
53 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายชยพงศ์ ถาวร โรงเรียนเทิงวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
54 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายชยพงศ์ ถาวร โรงเรียนเทิงวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
55 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสุดา นันไชยวงค์ โรงเรียนเทิงวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
56 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวอัญชิสา ยานะธรรม โรงเรียนเวียงป่าเป้าวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
57 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายธรรมรัตน์ นามศิริ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
58 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางกานดา ช่วงชัย โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
59 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางนิรมล ปิ่นทอง โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
60 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวกายทิพย์ แจ่มจันทร์ โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
61 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายจรัล แก้วเป็ง โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
62 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวอภัชนันท์ พากเพียร โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
63 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางธิดา จินะศรี โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
64 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวณัฏยา ราชคมน์ โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
65 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุพัตรา วันติยา โรงเรียนแม่เจดีย์วิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
66 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน ว่าที่ร้อยโททวีป วงศ์ชาลีกุล โรงเรียนแม่เจดีย์วิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
67 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง นายวรพจน์ กันธิยะ โรงเรียนแม่เจดีย์วิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
68 ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เข้าร่วมประกวด นางพิชญ์สินี สิทธิโน โรงเรียนไม้ยาวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)
69 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายพิเศษ ถาแหล่ง โรงเรียนไม้ยาวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา)