สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคเหนือ
จังหวัดสุโขทัย
วันที่ 16-17 มีนาคม พ.ศ. 2563

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นายนวพล ปัทมากร โรงเรียนการุ้งวิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
2 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นายวิฑูรย์ งามนิธิจารุเมธี โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์ สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
3 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางสาวศิริพร ม่วงศรีงาม โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์ สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
4 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เข้าร่วมประกวด นางสาวพนัชกร ปานศิริ โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์ สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
5 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวจงกล เดชปั้น โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
6 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายพจนลักษณ์ ชูยอด โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
7 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวณัฐชานนท์ ยอดทอง โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
8 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นายกิจจา เอี่ยมระหงษ์ โรงเรียนทับกฤชพัฒนา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
9 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวภคพร จันทวงษ์ โรงเรียนบ้านทุ่งนาวิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
10 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายกิตติพงษ์ ธงชัย โรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
11 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายกิตธวัช วรรณกิจ โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
12 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายภานุพันธ์ ภักดี โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายภาคภูมิ สุวรรณโชติ โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
14 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวขนิษฐา ก้อนเพชร โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
15 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางจิราพร รื่นฤทธิ์ โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
16 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางธิติมา ศิริชนะ โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นางสมบัวคำ กองสิงห์ โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
18 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายอนุกูล กรัณย์เมธากุล โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางศรุตา อากาศสุภา โรงเรียนพยุหะพิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวจุฑารัตน์ บุญเงิน โรงเรียนหนองบัว สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
21 ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสุภัทธา ทองกันทา โรงเรียนหนองบัว สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางไพลิน ส่งวัฒนา โรงเรียนหนองบัว สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
23 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายไชยโพธิ์ ร่มโพธิ์ โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายไชยโพธิ์ ร่มโพธิ์ โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี)