รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าประกวดระดับชาติ
สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคเหนือ
จังหวัดสุโขทัย
วันที่ 16-17 มีนาคม พ.ศ. 2563

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ รางวัล สำนักงาน / โรงเรียน ผู้เข้าประกวด
1 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางสาวเพ็ญพรรณ จันทรคณา
2 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางสาววราภรณ์ อนุวรรัตน์
3 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนกาวิละวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางปฏิมา นรภัทรพิมล
4 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนกาวิละวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายคณณัฏฐ์ นิธิณัฐนนท์
5 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายอภิวิชญ์ ศกุนต์อนาวิล
6 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนวมินทราชูทิศ พายัพ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางสาวอุมาพร ปาระธรรม
7 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) โรงเรียนบ้านกาดวิทยาคม
8 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนฝางชนูปถัมภ์ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายสิทธิชัย ผ่องใส
9 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางสาวลัดดาวรรณ์ จันทร์พรหม
10 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายมงคล ปัญญารัตน์
11 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางนันทนัช นันทพงษ์
12 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางสาวมณีรัตน์ ธินะ
13 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางมัลลิกา ถิราวัตร
14 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางสาวชัญญะพิชญ์ ระดม
15 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางจารุวรรณ ศริจันทร์
16 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายเศวต รัตนเจริญมิตร
17 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายไกรศร จองมูลสุข
18 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายชัชวาลย์ มันเทศสวรรค์
19 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายสุวัฒน์ บุญเคลือบ
20 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางสาวจิรสุดา ธรรมรังศี
21 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายสมบัติ คำบุญสูง
22 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายณัฐพล นันโท
23 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางอาริยาภรณ์ จำลอง
24 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสันกำแพง สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางวาสนา สินพยัคฆ์
25 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายฉันท์ธวัชฐ์ วรรณสอน
26 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหอพระ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายเอกอรรถพล อินทวิวัฒน์
27 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอรุโณทัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายสุกฤษฏิ์ ศรีมา
28 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) โรงเรียนเชียงดาววิทยาคม
29 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเชียงดาววิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางสาวธาราทิพย์ วงษ์บรรณะ
30 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายรัฐพล ศรีชัยวงศ์
31 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม
32 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางจำลองลักษณ์ มหาวรรณา
33 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางชนิดา แหลมเลิศ
34 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนแม่แจ่ม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายนิกร แก้วคำดี
35 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนไชยปราการ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นายสรรค์เอ ปาทา
36 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนไชยปราการ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) นางระพีพรรณ สุขสงวน